Pokemon World Online Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย

3 posters

Go down

ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย  Empty ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย

ตั้งหัวข้อ  boss_th Tue Feb 14, 2012 8:57 am

Question 1)
ถาม. พี่ครับเข้าเกมเเล้วขึ้นเเบบนี้ทำยังไงหรอครับ

ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย  Adgv1

Arrow ตอบ.เออคือ scratch มันก็บอกอยู่ครับว่าเซิฟเวอร์มีปัณหา

Question 2)
ถาม. พี่ครับทำไม่loginเกมนานจังครับ
ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย  C7jh2

Arrow ตอบ.ก็ตอบยากนะครับ

1) อาจเป็นเพราะคนในเซิฟเวอร์มีเป็นจำนวนมากเลยเกิดความล้าช้าไปบ้างใจเย็นๆคับ Razz
2) อาจเพราะเซิฟเวอร์ เกมมีปัณหา

Question 3)
ถาม.ในเกมเเลคมากทำยังไงถึงหายหล่ะครับ
Arrow ตอบ.คงทำไม่ได้หลอกครับ เเต่สามารถเเก้ไขไห้ดีขึ้นได้โดย การกด /refresh

Question 4)
ถาม.พี่ครับทำไม่ลุยยิม1ไม่ได้
Arrow ตอบ.เพราะ มีrepไม่พอครับ
Question ถาม.เเล้วrepดูตรงไหนครับ
Arrow ตอบ.ดูได้ตรง

ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย  F0813

Question 5)
ถาม.พี่ครับเราสามารถเอาโปเกม่อนเราไปเก็บไว้ได้ไหมครับ
Arrow ตอบ.ไม่ได้ครับเเต่เราสามารถนำโปเกม่อนไปเปลียนได้ที่

ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย  Illr4

Question 6)
ถาม.พี่ครับอยากรวยเร็วต้องทำยังไงหรอครับ
Arrow ตอบ.ง่ายมากครับคือการหาโปรเกม่อนระดับ vr/hr ไปขายครับ

Question ถาม.เเล้วผมควรหาตัวอะไรไปขายดีครับ
Arrow ตอบ.สำหรับคนที่ยังอยู่ ยิม1เเนะนำปิกะจูvr สไตhr ขายได้ราคาดีครับ

Question 7)
ถาม.เเพ้ยิมต้องรอ กี่ชั่วโมงครับ
Arrowตอบ.เเพ้มี2เเบบนะครับ
1)เเพ้เพราะ สู่ไม่ได้ อันนี้รอไปเต้มๆ24ชัวโมง
2)เเพ้เพราะ เซิฟหลุดอันนี้ มีโอกาศ ที่จะโรล มาไหม่ทำไห้เราสามารถเเข่งไหม่ได้โดยไม่ต้องรอ24ชัวโมง

8.
Question ถาม.พี่ครับมันขึ้นเเบบนี้ทำยังไงครับ
ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย  Szw66

Arrow ตอบ.สาเหตุเกิดมาจากเซิฟเต็มนะครับต้องออกเเล้วเข้าไหม่เรื่อยๆทำใจครับ affraid

คำ ถามยอด ฮิต ติดอันดับ 1 ได้เเก่

Question ถาม.พี่ครับเซิฟจะเปิดกี่โมงหรอครับ
Exclamation ตอบ.เหอะๆ เรื่องนี้ผมไม่บังอาจตอบหรอกครับไห้พี่ๆท่านอื่นมาตอบจะดีกว่า silent

boss_th
Moderator
Moderator

ขอบคุณ : 12

ขึ้นไปข้างบน Go down

ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย  Empty Re: ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย

ตั้งหัวข้อ  chitnucha3 Tue Feb 14, 2012 6:51 pm

กระทู้ดีครับมีสาระมากเลยจะไม่ได้มาต้องนั้นงงว่ามันเป็นอะไร
chitnucha3
chitnucha3
Newbie Trainer
Newbie Trainer

ขอบคุณ : 1

ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย  Empty Re: ร้อยเเปด พัน เก้า คำถามที่ พบบ่อย

ตั้งหัวข้อ  nonmaster Sat Apr 07, 2012 1:01 am

พอบ่อยจริง ๆ cyclops

nonmaster
Moderator
Moderator

ขอบคุณ : 14

ขึ้นไปข้างบน